อันนี้ผมเห็นด้วยมากเลย
อย่าพยายามทำให้คนที่เกลียดเราเปลี่ยนใจเป็นชอบเรา เพราะผมเองก็ค่อนข้างแน่ใจว่า ต่อให้คนที่ผมเกลียดมันจะดีขนาดไหน ผมก็ยังเกลียดมันเหมือนเดิมอยู่ดี...555
![職場](http://www.ryansunsensei.com/wp-content/uploads/2017/08/5569638156_84a3b4e04e.jpg)
By: Yury Primakov
หลักการนี้นำมาใช้กับการทำงานได้ด้วยนะครับ
ในการทำงานย่อมมีคนที่เราชอบและคนที่เราเกลียด
สำหรับมืออาชีพแล้วเราต้องสามารถทำงานร่วมกับคนที่เราเกลียดได้ แต่ถ้าอันไหนเป็นเรื่องส่วนตัวเราก็แค่ไม่ต้องไปคุยกับเขา
ถ้าคนที่เราเกลียดเขาไม่มีความเป็นมืออาชีพพอจนทำให้งานเสียหาย สุดท้ายเขาก็ต้องรับผิดชอบปัญหานั้นด้วยตัวเอง
Boy's Thought
อย่าพยายามทำให้คนที่เกลียดเรา หันมาชอบเรา
แต่จงทำให้คนที่ชอบเราอยู่แล้ว ชอบเรามากขึ้น#เป็นวิดีโอนะครับกดดูได้
#ถ้าชอบฝากแชร์ด้วยครับ...